วันที่ 15 สิงหาคม 2561 ศูนย์วิจัยและพัฒนาสุกร ให้การต้อนรับ สมาชิกสหกรณ์และเจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัดอำนาจเจริญ จำนวน 50 คน เข้าศึกษาดูงานศูนย์วิจัยและพัฒนาสุกร ตามโครงการส่งเสริมการเลี้ยงสุกรแบบแปลงใหญ่ครบวงจร เพื่อสร้างความมั่นคงในการประกอบอาชีพอย่างยั่งยืน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการเลี้ยงสุกรโดยลดต้นทุนการผลิต และสร้างคุณภาพผลผลิตให้ดีขึ้น เพิ่มสมรรถนะในการบริหารจัดการเลี้ยงสุกรของชุมชมแบบครบวงจร ตั้งแต่การผลิต การจัดการคุณภาพ และการจัดการด้านการตลาด เพื่อให้ชุมชนมีความเข้มแข็ง และพึ่งพาต้นเองได้
![คณะดูงานจากสหกรณ์จังหวัดอำนาจเจริญ](https://pr.moopakchong.org/wp-content/uploads/2018/08/20180815_134026.jpg)
![คณะดูงานจากสหกรณ์จังหวัดอำนาจเจริญ](https://pr.moopakchong.org/wp-content/uploads/2018/08/20180815_124354.jpg)
![คณะดูงานจากสหกรณ์จังหวัดอำนาจเจริญ](https://pr.moopakchong.org/wp-content/uploads/2018/08/20180815_093724.jpg)
![คณะดูงานจากสหกรณ์จังหวัดอำนาจเจริญ](https://pr.moopakchong.org/wp-content/uploads/2018/08/20180815_084832.jpg)
![คณะดูงานจากสหกรณ์จังหวัดอำนาจเจริญ](https://pr.moopakchong.org/wp-content/uploads/2018/08/15-8-61.jpg)